UPDATE ผลงานนักกีฬาคณะวิทยาศาสตร์ ในการแข่งขันกีฬาบุคลากร มช. (New Update แบดมินตัน)
UPDATE ผลงานนักกีฬาคณะวิทยาศาสตร์ ในการแข่งขันกีฬาบุคลากร มช. (New Update แบดมินตัน)

UPDATE ผลงานนักกีฬาคณะวิทยาศาสตร์ ในการแข่งขันกีฬาบุคลากร มช.  
กีฬาที่ได้รับรางวัล ประกอบด้วย


แบดมินตัน  New Update !!
ประเภทบุคคล แข่งขันระหว่างวันที่ 3-6 กุมภาพันธ์ 2563 
คณะวิทยาศาสตร์ได้รับรางวัล ดังนี้
 
เหรียญทองประเภทชายคู่อายุ 40 ปีขึ้นไป
ได้แก่ ผศ.ดร.ชัยพร ตั้งทอง (คณิตฯ) คู่กับ ผศ.ดร.วรพงษ์ เทียมสอน (เคมีอุตฯ)
 
เหรียญทองประเภทคู่ผสม
ได้แก่ ผศ.ดร.กฤษณะ จิตมณี (เคมี) คู่กับ อ.ดร.บุณฑริกา ศรีทัย (ธรณี)
 
เหรียญเงินประเภทคู่ผสม
ได้แก่ อ.ดร.กุณฑลี ไชยสี (สถิติ) คู่กับ อ.ดร.เบน วงศ์สายใจ (คณิต)


ประเภททีมผสม แข่งขันระหว่างวันที่ 28-30 มกราคม 2563
คณะวิทยาศาสตร์ได้รับรางวัลชนะเลิศ

รายชื่อนักกีฬา
1. ผศ.ดร.ชัยพร ตั้งทอง (คณิตฯ)
2. ผศ.ดร.กฤษณะ จิตมณี (เคมี)
3. ผศ.ดร.วรพงษ์ เทียมสอน (เคมีอุตฯ)
4. อ.ดร.บุณฑริกา ศรีทัย (ธรณี)
5. ผศ.ดร.สุภาพ แสนเพชร (ชีวฯ)
6. ผศ.ดร.พุฒินันท์ มีเผ่าพันธ์ (เคมี)
7. ผศ.ดร.หทัยรัตย์ ยิ่งทวีสิทธิกุล (คณิต)
8. ผศ.ดร.จักรเมธ บุตรกระจ่าง (คอม)
9. อ.ดร.กุณฑลี ไชยสี (สถิติ)
10. อ.ดร.เบน วงศ์สายใจ (คณิต)
11. นายกฤศณัฎฐ์ นาคทอง (เคมี)

จักรยาน 
ประเภท เสือหมอบ ชาย รุ่นอายุ  40-49 ปี  รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ นายอภิโรจน์  เหล็กยอง

บิลเลียด 
1. ประเภทเดี่ยว มือ 1 รองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ นายนพรัตน์ มูลศรี
2. ประเภทเดี่ยว มือ 2 รองชนะเลิศอันดับที่ 2 ได้แก่ นายยุทธพงษ์ จันทร์พลอย


หมากกระดาน
ประเภทหมากรุกไทย ชาย
1. นายสมบัติ ใจคำ เหรียญเงิน
 

ประเภทหมากรุกไทย หญิง
1. นางกรวรรณ แก้วสม เหรียญทอง
2. นางอรทัย อินต๊ะใจ เหรียญเงิน 

ประเภทหมากรุกสากล ชาย
1. ผศ.ดร.เขม จิรภัทรพิมล  เหรียญทอง

ประเภทหมากรุกสากล หญิง
1. ผศ.ดร.สุวิชา วรรณวิเชียร เหรียญเงิน

ประเภทหมากฮอสไทย หญิง
1. น.ส.ลัดดา รินพล เหรียญทองแดง


เปตอง
1. น.ส.เบญจวรรณ ปันใจ  รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง ประเภท หญิงเดี่ยว 
2. น.ส.เบญจวรรณ ปันใจ น.ส. พรนภัส โปธา ชนะเลิศอันดับหนึ่ง ประเภท หญิงคู่

 
โบว์ลิ่ง
ประเภททีมผสมทั่วไป 3 คน   รองชนะเลิศอันดับ 1      
นักกีฬาประกอบด้วย  1. นางสาวเยาวภา เทพวงศ์  คณะวิจิตรศิลป์     2. ผศ.ดร.พีรวุฒิ วงศ์สวัสดิ์ คณะวิทยาศาสตร์   
3. นายอรรถวิทย์ ขัดคำ  คณะวิทยาศาสตร์    


กอล์ฟ
ประเภทบุคคล ทั่วไป
Flight A เหรียญเงิน  ผศ.ดร.ธนะศักดิ์ หมวกทองหลาง คณะวิทยาศาสตร์


วอลเลย์บอล หญิง  ชนะเลิศอันดับหนึ่ง

วอลเลย์บอลชายหาด
หญิง  ชนะเลิศอันดับหนึ่ง
ชาย  รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง


ปิงปอง
เหรียญทองแดง ประเภททีมชาย รศ.ดร.เอกรัฐ บุญเชียง   รศ.ดร.พุฒินันท์ มีเผ่าพันธ์   ผศ.ดร.วีระเดช ทองสุวรรณ
เหรียญทองแดง ประเภทชายคู่ รศ.ดร.เอกรัฐ บุญเชียง   อ.ดร.โยธิน ฉิมอุปละ


วันที่ : 7 ก.พ. 2020





ค้นหาข่าว
หน่วยงาน
คีย์เวิร์ด
ค้นหาจาก
หมวดหมู่ข่าว